shafi_banner

labarai

Sanin Baturi Popularization 1: Asalin Ka'idoji da Rarraba Batura

Gabatarwa:

Ana iya rarraba batura gabaɗaya zuwa kashi uku: batura masu sinadarai, batura na zahiri da batura masu halitta. Batura masu sinadarai sune aka fi amfani da su a cikin motocin lantarki.
Baturi sinadari: Batirin sinadari na'ura ce da ke canza makamashin sinadarai zuwa makamashin lantarki ta hanyar halayen sinadarai. Ya ƙunshi na'urorin lantarki masu inganci da korau da kuma electrolytes.
Batirin jiki: Batirin jiki yana canza kuzarin jiki (kamar hasken rana da makamashin injina) zuwa makamashin lantarki ta hanyar sauye-sauyen jiki.

Rarraba baturi na sinadarai: Ta fuskar tsari, ana iya raba shi gida biyu: batura masu ajiya (ciki har da batura na farko da na biyu) da ƙwayoyin mai. Batura na farko: za'a iya amfani da su sau ɗaya kawai, kayan aiki mai aiki ba zai iya jurewa ba, zubar da kai yana da ƙananan, juriya na ciki yana da girma, kuma ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙira da ƙayyadaddun ƙayyadaddun ƙima suna da girma.
Batura na biyu: ana iya caji da sake fitar da su akai-akai, kayan aiki mai jujjuyawa ne, kuma ana amfani da su sosai a cikin na'urorin caji daban-daban. Yawancin samfura a kasuwa a halin yanzu suna amfani da batura masu caji na biyu don tuka abin hawa. An raba batura na biyu zuwa baturan gubar-acid, baturan nickel-cadmium, batir hydride na nickel-metal da baturan lithium bisa ga mabanbantan ingantattun kayan lantarki. A halin yanzu, kamfanonin motoci a kasuwa sun fi amfani da subatirin lithium, kuma wasu suna amfani da batir hydride nickel-metal.

Ma'anar baturin lithium

Baturin lithiumbaturi ne da ke amfani da ƙarfe na lithium ko alloy na lithium a matsayin abu mai kyau ko mara kyau da kuma maganin rashin ruwa mara ruwa.
Tsarin caji da cajin baturin lithium ya dogara ne akan motsin ion lithium (Li+) tsakanin ingantattun na'urori masu ƙarfi da mara kyau. Lokacin caji, ions lithium suna raguwa daga ingantacciyar wutar lantarki kuma a saka su a cikin gurɓataccen lantarki ta hanyar lantarki, kuma ƙarancin wutar lantarki yana cikin yanayi mai wadatar lithium; akasin haka shine gaskiya lokacin fitarwa.

Ka'idar Electrochemical na baturin lithium-ion
Kyakkyawan dabarar amsawar lantarki: LiCoO2 → Li1-xCoO2 + xLi+ + xe-
Dabarar amsawar lantarki mara kyau: C + xLi+ + xe- → CLix
Batura Lithium-ion suna da yawan kuzari, tsawon rai da ƙarancin fitar da kai, kuma ana amfani da su sosai a cikin wayoyin hannu, kwamfutar tafi-da-gidanka da motocin lantarki.

Filin aikace-aikacenbatirin lithiumakasari sun kasu zuwa iko da kuma rashin iko. Wuraren wutar lantarki na aikace-aikacen baturi na lithium-ion sun haɗa da motocin lantarki, kayan aikin wuta, da dai sauransu; filayen da ba su da wutar lantarki sun haɗa da na'urorin lantarki da wuraren ajiyar makamashi da dai sauransu.

baturi lithium-li-ion-golf-cart-baturi-lifepo4-baturi-Lead-Acid-forklift-baturi1

Haɗawa da rarraba batir lithium

Batura Lithium galibi sun ƙunshi sassa huɗu: tabbataccen kayan lantarki, kayan lantarki mara kyau, electrolytes da masu raba baturi. Kayayyakin lantarki mara kyau sun fi shafar ingancin farko da aikin sake zagayowar batirin lithium-ion. Na'urorin lantarki na batirin lithium sun kasu galibi zuwa kashi biyu: kayan carbon da kayan da ba na carbon ba. Mafi dacewa aikace-aikacen kasuwa shine kayan lantarki mara kyau na graphite tsakanin kayan carbon, wanda daga cikinsu akwai graphite na wucin gadi da graphite na halitta suna da manyan aikace-aikacen masana'antu. Silicon-based negative electrodes su ne abin da aka fi mayar da hankali kan bincike daga manyan masana'antun na'urorin lantarki marasa kyau kuma suna ɗaya daga cikin sababbin kayan lantarki mara kyau waɗanda za a iya amfani da su a kan babban sikelin nan gaba.

Batirin lithiuman rarraba su cikin batura lithium cobalt oxide, batir phosphate na lithium baƙin ƙarfe, batir na ternary, da sauransu bisa ga ingantaccen kayan lantarki;
Dangane da nau'in samfurin, an raba su zuwa batura masu murabba'i, batura cylindrical da batura mai laushi;
Bisa ga yanayin aikace-aikacen, ana iya raba su zuwa na'urorin lantarki na mabukaci, ajiyar makamashi da baturan wuta. Daga cikin su, batir lithium masu amfani ana amfani da su a cikin samfuran 3C; Ana amfani da batura na ajiyar makamashi galibi a cikin ajiyar makamashi na gida da rarraba tsarin wutar lantarki mai zaman kansa makamashi kamar makamashin hasken rana da samar da wutar lantarki; Ana amfani da batura masu wuta galibi a cikin motocin lantarki daban-daban, kayan aikin lantarki da sabbin motocin makamashi.

Kammalawa

Heltec zai ci gaba da sabunta sanannun ilimin kimiyya game dabatirin lithium. Idan kuna sha'awar, za ku iya kula da shi. A lokaci guda, muna samar muku da fakitin batirin lithium masu inganci don siye da samar da ayyuka na musamman don biyan bukatunku.

Heltec Energy shine amintaccen abokin tarayya a masana'antar fakitin baturi. Tare da mu mai da hankali kan bincike da haɓakawa, tare da cikakken kewayon kayan aikin baturi, muna ba da mafita guda ɗaya don saduwa da buƙatun ci gaba na masana'antu. Alƙawarinmu na ƙwaƙƙwara, ingantaccen mafita, da ƙaƙƙarfan haɗin gwiwar abokin ciniki sun sanya mu zaɓi don masana'antun fakitin baturi da masu siyarwa a duk duniya.

Idan kuna da wasu tambayoyi ko kuna son ƙarin koyo, da fatan za ku yi jinkirikai gare mu.

Neman Magana:

Jacqueline:jacqueline@heltec-bms.com/ +86 185 8375 6538

Nasara:sucre@heltec-bms.com/ +86 136 8844 2313

Nancy:nancy@heltec-bms.com/ +86 184 8223 7713


Lokacin aikawa: Satumba-18-2024